மாவட்ட செய்திகள்

மின் கட்டண உயர்வினை கண்டித்து போராட்டம் - அ.தி.மு.க. அறிவிப்பு + "||" + Struggle for power tariff hike - ADMK announcement

மின் கட்டண உயர்வினை கண்டித்து போராட்டம் - அ.தி.மு.க. அறிவிப்பு

மின் கட்டண உயர்வினை கண்டித்து போராட்டம் - அ.தி.மு.க. அறிவிப்பு
மின் கட்டண உயர்வினை ரத்துசெய்யாவிட்டால் அ.தி.மு.க. சார்பில் போராட்டம் நடத்தப்படும் என்று சட்டமன்ற கொறடா வையாபுரி மணிகண்டன் எம்.எல்.ஏ. கூறியுள்ளார்.

புதுச்சேரி,

புதுவை அ.தி.மு.க. சட்டமன்ற கொறடா வையாபுரி மணிகண்டன் விடுத்துள்ள அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது:–

தேர்தலுக்கு முன்பு போலியான வாக்குறுதிகளை அள்ளிவீசி புதுவை மாநில மக்களை ஏமாற்றுவதையே காங்கிரஸ் மற்றும் தி.மு.க. கூட்டணி வாடிக்கையாக வைத்துள்ளது. நாடாளுமன்ற தேர்தலின்போதும் ஒரு நாளைக்கு ஒரு வாக்குறுதியை முதல்–அமைச்சர் நாராயணசாமி கொடுத்து வந்தார்.

இலவச அரிசி வந்துவிட்டது. அதிகாரம் கிடைத்துவிட்டது. திட்டங்களை செயல்படுத்த இனி தடையில்லை என அடுக்கடுக்காக பொய் மூட்டைகளை அவிழ்த்துவிட்டு வந்தார். இன்றுவரை பல தொகுதிகளில் இலவச அரிசி வினியோகம் செய்யவில்லை. அதிகாரம் கிடைத்துவிட்டதால் தேர்தலில் வெற்றிபெற்றவுடன் குப்பை வரி ரத்துசெய்யப்படும், மின் கட்டணம் குறைக்கப்படும் என பல அறிவிப்புகளை வெளியிட்டார்.

இதை நம்பி புதுவை மாநில மக்கள் காங்கிரஸ்–தி.மு.க. கூட்டணிக்கு வாக்களித்தனர். வாக்களித்த கையில் மை அழியும் முன்னரே அரசு மக்களுக்கு கட்டண உயர்வினை பரிசாக அளித்துள்ளது. ஏழை மக்கள் நலனில் துளியும் அக்கறையில்லாமல் மின் கட்டணத்தை கடுமையாக உயர்த்தி உள்ளது. மின் கட்டணமாக 4.59 சதவீதம், துணை மின் கட்டணமாக 4 சதவீதம் என மொத்தம் 8.59 சதவீதம் மின் கட்டணம் உயர்த்தப்பட்டுள்ளது.

இதனால் ரூ.1000 மின் கட்டணம் செலுத்திய குடும்பத்தினர் கூடுதலாக சுமார் ரூ.100 மின் கட்டணம் செலுத்த வேண்டிய நிலைக்கு தள்ளப்பட்டுள்ளனர். கோடிக்கணக்கில் மின்பாக்கி வைத்துள்ள தனியார் நிறுவனங்களிடம் இருந்து கட்டணத்தை வசூலிக்க எந்த முயற்சியும் எடுக்கவில்லை. இது வன்மையாக கண்டிக்கத்தக்கது.

புதுவை அரசு ஸ்மார்ட் மீட்டர் வாங்கிய விவகாரம் தொடர்பாக மத்திய உள்துறை விசாரணை நடத்த வேண்டும். இதுகுறித்து கட்சி தலைமையின் அனுமதி பெற்று மத்திய உள்துறை அமைச்சகத்திடம் அ.தி.மு.க. சார்பில் புகார் தெரிவிக்கப்படும். புதுச்சேரி அரசு மின் கட்டண உயர்வினை ரத்து செய்யாவிட்டால் மாநில மக்களை திரட்டி அ.தி.மு.க. சார்பில் போராட்டம் நடத்தப்படும்.

இவ்வாறு அந்த அறிக்கையில் வையாபுரி மணிகண்டன் கூறியுள்ளார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தனியார்மயமாக்கப்படுவதை கண்டித்து அகில இந்திய அளவில் விரைவில் போராட்டம்
தனியார்மயமாக்கப்படுவதை கண்டித்து அகில இந்திய அளவில் விரைவில் போராட்டம் நடத்தப்படும் என்று தென்னக ரெயில்வே தொழிலாளர் சங்க பொதுச்செயலாளர் கூறினார்.
2. போராட்டத்துக்கு கணவர் உறுதுணையாக உள்ளார்: மதுவுக்கு எதிராக வேலூர் தொகுதியில் வீடு வீடாக பிரசாரம் - மதுரை வக்கீல் நந்தினி பேட்டி
‘‘நாடாளுமன்ற தேர்தல் நடைபெறும் வேலூர் தொகுதியில் மதுவுக்கு எதிராக வீடு, வீடாகச் சென்று பிரசாரம் செய்ய உள்ளேன். எனது போராட்டத்துக்கு கணவர் உறுதுணையாக உள்ளார்’’ என்று மதுரை வக்கீல் நந்தினி கூறினார்.
3. காங்கேயம் அருகே சட்ட விரோதமாக மது விற்பனை: ஓட்டலுக்குள் புகுந்து மதுபாட்டில்களை அள்ளிய பெண்கள் முற்றுகையிட்டு போராட்டம் நடத்தியதால் பரபரப்பு
காங்கேயம் அருகே சட்டவிரோதமாக மதுபானம் விற்பனை செய்த ஓட்டலை முற்றுகையிட்டு பெண்கள் போராட்டம் நடத்தியதோடு, திடீரென்று ஓட்டலுக்குள் புகுந்து அங்கு விற்பனைக்கு வைக்கப்பட்டு இருந்த மதுபாட்டில்களை அள்ளினர். இதனால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
4. கவர்னர் கிரண்பெடியை கண்டித்து அ.தி.மு.க. இன்று போராட்டம்; அன்பழகன் எம்.எல்.ஏ. தகவல்
கவர்னர் கிரண்பெடியை கண்டித்து அ.தி.மு.க. சார்பில் இன்று போராட்டம் நடக்கிறது.
5. ஒப்படைப்பு ஆண்டு விழாவையொட்டி ஹாங்காங்கில் போராட்டம்; வன்முறை போராட்டக்காரர்கள் மீது போலீஸ் தடியடி
ஹாங்காங்கில் ஒப்படைப்பு ஆண்டு விழாவில் போராட்டம் நடந்தது. இந்த போராட்டத்தில் வன்முறை வெடித்தது. போராட்டக்காரர்கள் மீது போலீசார் தடியடி நடத்தினர்.