சாதனையாளர்

துடிப்பு மிக்க துப்பாக்கிச் சுடுதல் வீராங்கனை இளவேனில் + "||" + young & top gun: elavenil valarivan

துடிப்பு மிக்க துப்பாக்கிச் சுடுதல் வீராங்கனை இளவேனில்

துடிப்பு மிக்க துப்பாக்கிச் சுடுதல் வீராங்கனை இளவேனில்
விலை உயர்ந்த துப்பாக்கி மற்றும் இதர கருவிகளை வாங்க அதிக செலவு ஆகிறது. பயிற்சியின் ஆரம்ப காலங்களில் சிறந்த கருவிகளோ, பயிற்சி பெறுவதற்கு ஏற்ற இடமோ என்னிடம் இல்லை. அந்த சூழ்நிலையில் பயிற்சி பெறுவதே சவாலாக இருந்தது.
னது 13-வது வயதில் எதிர்பாராமல் துப்பாக்கிச் சுடுதல் விளையாட்டுக்குள் நுழைந்தவர் இளவேனில் வாலறிவன். பயிற்சி பெறத் தொடங்கிய நான்காவது ஆண்டிலேயே, தங்கப் பதக்கத்தோடு ‘உலக சாம்பியன்ஷிப்’ பட்டத்தையும் பெற்றார். அதன் பின்பு அடுத்தடுத்து ஐந்து உலகக் கோப்பைப் போட்டிகளில் தங்கப் பதக்கங்களை வென்றார். துடிப்பு மிக்க துப்பாக்கிச் சுடுதல் வீராங்கனையாக இருக்கும் இவரது பாதையும், பயணமும் வியப்பூட்டுகின்றன. தொடர்ந்து தங்க வேட்டையாடி வரும் இளவேனிலுடன் ஒரு சந்திப்பு… உங்களைப் பற்றி?

எனது சொந்த ஊர் கடலூர். தந்தை வாலறிவன் குஜராத்தில் விஞ்ஞானியாகப் பணிபுரிகிறார். அவரது பணி நிமித்தம் காரணமாக நான் குழந்தையாக இருந்தபோதே, குடும்பத்தோடு அகமதாபாத்தில் குடியேறினோம். தாய் சரோஜா கல்லூரி முதல்வராகப் பணியாற்றுகிறார். சகோதரர் இறைவன், இந்திய ராணுவத்தில் பணியாற்றுகிறார். நான் ஆங்கில இலக்கியத்தில் முதுகலை படித்து வருகிறேன்.

துப்பாக்கிச் சுடுதலில் ஆர்வம் வந்தது எப்படி?

2012-ம் ஆண்டு எங்கள் குடும்ப நண்பரின் மகளும், துப்பாக்கிச் சுடுதல் வீராங்கனையுமான ‘ரியா ஷா’வை, அவர் பயிற்சியில் ஈடுபட்டிருந்தபோது எதேச்சையாக சந்தித்துப் பேசினேன். அப்போது நான் வேறு விளையாட்டில் ஈடுபட்டிருந்ததை அறிந்த அவர், “நீங்கள் ஏன் துப்பாக்கிச் சுடுதலில் பயிற்சி பெறக்கூடாது?” என்று கேட்டார். தன்னிடம் கூடுதலாக இருந்த ஒரு துப்பாக்கியையும் எனக்குக் கொடுத்தார். அவர் அளித்த துப்பாக்கியை வைத்துதான் முதன் முதலில் பயிற்சி செய்தேன். அவ்வாறு தொடங்கியதுதான் எனது துப்பாக்கிச் சுடுதல் ஆர்வம்.

எங்கு பயிற்சி பெற்றீர்கள்?

முதன்முதலில் குஜராத் ஸ்டேட் அசோசியேஷனில் பயிற்சியைத் தொடங்கினேன். 2014-ம் ஆண்டு ஜூலை மாதம் குஜராத் மாநில அரசுக்கும், துப்பாக்கிச் சுடுதல் வீரர் ‘ககன் நரங்’ நடத்திய ‘கன் ஃபார் க்ளோரி ஷூட்டிங் அகாடெமி’க்கும் இடையே ஒப்பந்தம் கையெழுத்தானது. அதன்படி குஜராத் மாநில ஷூட்டிங் அகாடமிக்கு பயிற்சியாளர்களாக வந்த ‘நேஹா சவான்’ மற்றும் ‘ககன் நரங்’ ஆகியோரின் அறிமுகம் கிடைத்தது. அன்று முதல் இன்று வரை அவர்கள்தான் எனக்குப் பயிற்சி அளித்து வருகின்றனர்.  

போட்டிகளில் பெற்ற பதக்கங்கள் பற்றி கூறுங்கள்?

மாநில, தேசிய மற்றும் சர்வதேச அளவில் பல போட்டிகளில் பங்கேற்று இருக்கிறேன். 2017-ம் ஆண்டு ‘நேஷனல் ஷூட்டிங் சாம்பியன்’ பட்டத்தை வென்றேன். அதே ஆண்டில் இந்திய அணிக்குத் தேர்வாகி ஜூனியர் உலகக் கோப்பை போட்டியில் பங்கேற்றேன். 2018-ம் ஆண்டு நடந்த சிட்னி உலகக் கோப்பையிலும், ஜெர்மனி உலகக் கோப்பையிலும் தங்கம் வென்றேன். அதே ஆண்டு ஜூனியர் வேர்ல்டு சாம்பியன்ஷிப்பில் தங்கம், ஏஷியன் சாம்பியன்ஷிப்பில் வெள்ளி பதக்கங்களை பெற்றேன். 

2019-ம் ஆண்டிலும் ஜூனியர் உலகக் கோப்பையில் தங்கம் வென்றேன். பின்பு  அதே ஆண்டில் சீனியர் அணியில் இடம் பெற்று, ஐந்து உலகக் கோப்பை போட்டிகளில் பங்கேற்றேன். அவற்றில் ஆகஸ்டு மாதம் நடைபெற்ற ரியோ உலகக் கோப்பை போட்டியில் தங்கம் வென்றேன். பிறகு சீனாவில் நடைபெற்ற உலகக் கோப்பை போட்டியிலும் தங்கப் பதக்கம் வென்றேன். இதன் மூலம் தர வரிசையில் முதலிடத்துக்கு வந்தேன். உலகத் தர வரிசையிலும் முன்னணி இடங்களைப் பிடித்தேன். இந்தத் துறையில் சாதிப்பதற்கு உங்களுக்கு சவாலாக இருந்தது எது?

விலை உயர்ந்த துப்பாக்கி மற்றும் இதர கருவிகளை வாங்க அதிக செலவு ஆகிறது. பயிற்சியின் ஆரம்ப காலங்களில் சிறந்த கருவிகளோ, பயிற்சி பெறுவதற்கு ஏற்ற இடமோ என்னிடம் இல்லை. அந்த சூழ்நிலையில் பயிற்சி பெறுவதே சவாலாக இருந்தது. 

பயிற்சி மையம் எனது வீட்டிலிருந்து 30 கிலோமீட்டர் தொலைவில் இருந்தது. நாள் ஒன்றுக்கு 60 கிலோமீட்டர் தூரம் பயணித்தேன். அப்போது மேல்நிலை வகுப்புத் தேர்வுகளை எழுதுவதற்குக்கூட நேரமின்றி சிரமப்பட்டேன். விளையாட்டில் தேர்ச்சி பெறுவதை மட்டுமே முக்கியமாகக் கருதினேன். 

உங்களின் லட்சியம் என்ன?

துப்பாக்கிச் சுடுதலில் உலகத் தர வரிசையில் முதல் இடத்தில் இருக்க வேண்டும் என்பதே எனது லட்சியம். எல்லாப் போட்டிகளிலும் என்னுடைய முழு முயற்சியைச் செலுத்தி வருகிறேன். அதற்கான பலன் என்னவாக இருந்தாலும் அதைப் பற்றி நான் கவலைப்படுவதில்லை. தொடர்ந்து முயன்று கொண்டு இருக்கிறேன்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மலைவாழ் மக்களிடையே மாற்றம் ஏற்படுத்திய மகாலட்சுமி
கொரோனா காலத்தில் பள்ளி மாணவர்களுக்கு இணைய வழியாக வகுப்புகள் நடந்தன. ஆனால், ஸ்மார்ட்போன் வாங்கும் வசதி இல்லாத காரணத்தால் பழங்குடி மாணவர்களின் கல்வியில் தேக்கம் ஏற்பட்டது. அவர்களுக்கு மீண்டும் கல்வியின் மீது கசப்பு வந்துவிடக் கூடாது என எண்ணினேன். எனவே, மீண்டும் மாணவர்களைத் தேடி அவர்களின் வீடுகளுக்கே சென்று பாடங்களை எடுக்கத் தொடங்கினேன்.
2. அழகுக்கு அழகு சேர்க்கும் ‘லைட்-வெயிட்’ மேக்கப்!
முகத்துக்கு அழகு சேர்ப்பவை கண்கள். அவற்றை அழகுபடுத்துவதன் மூலம் மேக்கப் முழுமை பெறும். ஐ ஷேடோ, ஐ லைனர், மஸ்காரா போன்ற அழகு சாதனப் பொருட்களை பயன்படுத்தி கண்களின் அழகை அதிகரிக்கலாம்.
3. பேஷன் உலகில் கலக்கும் சந்தியா
சிறு வயதில் என் பள்ளி சார்பாக நடைபெற்ற ஆடை அலங்கார அணிவகுப்பு போட்டிக்காக தேர்ந்து எடுக்கப்பட்டேன். அதில் இருந்தே எனக்கு அழகாக ஆடை அணிவது மிகவும் பிடிக்கும். அதுவே நான் ஆடை வடிவமைப்பாளர் துறையை தேர்வு செய்ததற்கு எனக்கு தூண்டுதலாக இருந்தது.
4. உலக நீரிழிவு நோய் தினம்
நீரிழிவு நோயால் அதிகரித்து வரும் உடல் நல பிரச்சினைகள் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதற்கு உலக நீரிழிவு நோய் கூட்டமைப்பும், உலக சுகாதார நிறுவனமும் இணைந்து ‘உலக நீரிழிவு நோய் தின’த்தை அறிவித்தது. 1991-ம் ஆண்டு முதல், ஒவ்வொரு ஆண்டும் நவம்பர் மாதம் 14-ந் தேதி இத்தினம் கடைப்பிடிக்கப்படுகிறது.
5. அடம்பிடிக்கும் குழந்தைகளை அசத்தும் ‘உணவு ஓவியம்’
உணவு ஓவியங்கள் வடிவமைப்பதற்கு பொறுமையும், ஆர்வமும் தேவை. ஒரு ஓவியத்தை வடிவமைப்பதற்கு ஒன்று முதல் ஒன்றரை மணி நேரம் ஆகலாம். எனக்கு இது சிரமமாகத் தெரியவில்லை, சந்தோஷமாக இந்த நேரத்தைச் செலவிடுகிறேன்