மாவட்ட செய்திகள்

கப்பல் விபத்தில் சிக்கி மாயமான 4 பேரை மீட்க எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? உரிய விளக்கம் அளிக்காவிட்டால் அதிகாரிகள் ஆஜராக நேரிடும் மதுரை ஐகோர்ட்டு எச்சரிக்கை + "||" + What was the action taken to rescue four people in a shipwreck? Officials will be present Madurai HC warns

கப்பல் விபத்தில் சிக்கி மாயமான 4 பேரை மீட்க எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? உரிய விளக்கம் அளிக்காவிட்டால் அதிகாரிகள் ஆஜராக நேரிடும் மதுரை ஐகோர்ட்டு எச்சரிக்கை

கப்பல் விபத்தில் சிக்கி மாயமான 4 பேரை மீட்க எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? உரிய விளக்கம் அளிக்காவிட்டால் அதிகாரிகள் ஆஜராக நேரிடும் மதுரை ஐகோர்ட்டு எச்சரிக்கை
கப்பல் விபத்தில் சிக்கி மாயமான 4 பேரை மீட்க எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? என்று கேள்வி எழுப்பியதுடன், உரிய விளக்கம் அளிக்காவிட்டால் அதிகாரிகள் நேரில் ஆஜராக நேரிடும் என்று மதுரை ஐகோர்ட்டு எச்சரித்துள்ளது.

மதுரை,

கன்னியாகுமரி மாவட்டத்தை சேர்ந்த செபஸ்டின் பிரிட்டோ, அவினாஷ் உள்பட 4 பேர் இந்தியாவில் இருந்து ரஷியாவிற்கு தனியார் கப்பல் மூலம் எரிவாயு ஏற்றி சென்றனர். கடந்த மாதம் 21–ந்தேதி ரஷியா அருகே அந்த கப்பலில் தீ விபத்து ஏற்பட்டது. அப்போது கப்பலில் இருந்தவர்கள் பலர் உயிர் தப்பினர்.

அதில் பிரிட்டோ, அவினாஷ் உள்பட இந்தியர்கள் 4 பேரின் நிலை என்ன ஆனது? என தெரியவில்லை. அவர்களை மீட்க உரிய நடவடிக்கை எடுக்க மத்திய வெளியுறவுத்துறைக்கு உத்தரவிட வேண்டும் என்று மதுரை ஐகோர்ட்டில் வழக்கு தொடரப்பட்டது.

இந்த வழக்கை ஏற்கனவே விசாரித்த ஐகோர்ட்டு, இதுதொடர்பாக விளக்கம் அளிக்க மத்திய அரசுக்கு உத்தரவிட்டு இருந்தது. இந்தநிலையில் அந்த வழக்கு நீதிபதிகள் என்.கிருபாகரன், எஸ்.எஸ்.சுந்தர் ஆகியோர் முன்பு நேற்று விசாரணைக்கு வந்தது.

அப்போது, இதுதொடர்பாக மத்திய அரசு தரப்பில் பதில் மனு தாக்கல் செய்யப்பட்டது. அதில்,“ கியாஸ் ஏற்றிச் சென்ற கப்பல் எதிர்பாராதவிதமாக விபத்தில் சிக்கியுள்ளது. அந்த கப்பலில் 8 இந்தியர்களும், மற்றொரு கப்பலில் 8 இந்தியர்களும் இருந்துள்ளனர். அதில் 4 இந்தியர்கள் உயிருடன் மீட்கப்பட்டுள்ளனர். 6 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். 6 பேரை காணவில்லை. அவர்களைத்தேடும் பணி நடைபெற்று வருகிறது. இந்திய வெளியுறவுத்துறை, ரஷிய வெளியுறவுத்துறையோடு தொடர்ந்து தொடர்பு கொண்டு காணாமல் போனவர்களைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான பணிகள் குறித்து கேட்டு வருகிறது என்று கூறப்பட்டு இருந்தது.

இதுதொடர்பாக கடலோர காவல்துறை அதிகாரிகள் 2 பேர் ஐகோர்ட்டில் நேற்று நேரில் ஆஜரானார்கள்.

இந்த வழக்கில் வெளியுறவுத்துறை அதிகாரிகள் தான் உரிய பதில் அளிக்க முடியும். ஆனால் கடலோர காவல் அதிகாரிகள் ஆஜராகி இருக்க தேவையில்லை என்று நீதிபதிகள் தெரிவித்தனர்.

மேலும், கப்பல் விபத்தில் மாயமான இந்தியர்களை மீட்க எடுத்த நடவடிக்கை குறித்து வெளியுறவுத்துறை அதிகாரிகளிடம் உரிய விளக்கம் பெற்றுத் தெரிவிக்க வேண்டும். இல்லையென்றால் சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகள் நேரில் ஆஜராக உத்தரவிடப்படும் என்று நீதிபதிகள் எச்சரித்தனர். பின்னர் இந்த வழக்கை வருகிற 25–ந்தேதிக்கு ஒத்திவைத்தனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சட்டவிரோத மணல் குவாரியை அனுமதித்த அதிகாரிகள் ரூ.75 லட்சம் டெபாசிட் செய்ய வேண்டும் மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு
மணல் கடத்தலுக்கு உதவிய எத்தனை அதிகாரிகள் குண்டர் சட்டத்தில் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்? என்று மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி கேள்வி எழுப்பியது. மேலும், சட்டவிரோத மணல் குவாரிக்கு அனுமதி வழங்கிய அதிகாரிகள் ரூ.75 லட்சம் டெபாசிட் செய்யவும் உத்தரவிட்டது.
2. கள ஆய்வு செய்யாமல் பட்டா வழங்கினால் அதிகாரிகள் மீது நடவடிக்கை மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
முறையாக விசாரிக்காமல், கள ஆய்வு செய்யாமல் பட்டா வழங்கினால் அதிகாரிகள் மீது துறை ரீதியிலான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
3. சேலத்தில், இரவில் வாகன பட்டறையில் திடீர் தீ விபத்து
சேலத்தில், இரவில் வாகன பட்டறையில் திடீர் தீ விபத்து பொருட்கள் எரிந்து சேதம்.
4. 5 மாடி கட்டிடம் இடிந்ததில் சாவு எண்ணிக்கை 15-ஆக உயர்வு : 3 நாட்களுக்கு பிறகு தம்பதி உள்பட 3 பேர் உயிருடன் மீட்பு
தார்வாரில், 5 மாடி கட்டிடம் இடிந்த சம்பவத்தில் சாவு எண்ணிக்கை 15-ஆக உயர்ந்துள்ளது. இதில் அதிர்ஷ்டவசமாக 3 நாட்களுக்கு பிறகு ஒரு தம்பதி உள்பட 3 பேர் உயிருடன் மீட்கப்பட்டுள்ளனர்.
5. தார்வார் கட்டிட விபத்தில் பலி எண்ணிக்கை 13 ஆக உயர்வு : இடிபாடுகளுக்குள் 12 மாணவிகள் சிக்கி இருக்கும் அதிர்ச்சி தகவல்
தார்வாரில் 5 மாடி கட்டிடம் இடிந்து விழுந்ததில் பலியானோர் எண்ணிக்கை 13 ஆக உயர்ந்து உள்ளது. இந்த நிலையில் இடிபாடுகளுக்குள் 12 மாணவிகள் உயிருடன் சிக்கி இருக்கும் அதிர்ச்சிதகவல் நேற்று வெளியானது.