மாவட்ட செய்திகள்

‘நிபா’ வைரஸ் பரவாமல் தடுக்க பஸ், ரெயில் நிலையத்தில் மருத்துவ பரிசோதனை செய்ய நடவடிக்கை; சுகாதாரத்துறை இயக்குனர் ராமன் தகவல் + "||" + To prevent the spread of Nipah virus Bus, train station Measures to perform medical examination

‘நிபா’ வைரஸ் பரவாமல் தடுக்க பஸ், ரெயில் நிலையத்தில் மருத்துவ பரிசோதனை செய்ய நடவடிக்கை; சுகாதாரத்துறை இயக்குனர் ராமன் தகவல்

‘நிபா’ வைரஸ் பரவாமல் தடுக்க பஸ், ரெயில் நிலையத்தில் மருத்துவ பரிசோதனை செய்ய நடவடிக்கை; சுகாதாரத்துறை இயக்குனர் ராமன் தகவல்
‘நிபா’ வைரஸ் பரவாமல் தடுக்க பஸ், ரெயில் நிலையத்தில் மருத்துவ பரிசோதனை செய்ய நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்று சுகாதாரத்துறை இயக்குனர் ராமன் தெரிவித்துள்ளார்.

புதுச்சேரி,

புதுச்சேரி அரசு சுகாதாரத்துறை இயக்குனர் ராமன் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:–

கடலூரை சேர்ந்த ஒருவர் ‘நிபா’ வைரஸ் அறிகுறியுடன் புதுவை ஜிப்மர் ஆஸ்பத்திரியில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளார். அங்கு அவருக்கு தனி வார்டில் சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டு வருகிறது. இந்த நோய் பற்றிய முன்னெச்சரிக்கை மற்றும் தடுப்பு நடவடிக்கைகள் குறித்து சுகாதாரத்துறை அலுவலகத்தில் எனது தலைமையில் ஆலோசனை கூட்டம் நடந்தது.

கூட்டத்தில் அரசு பொது மருத்துவமனை, மகளிர் மற்றும் குழந்தைகள் மருத்துவமனை, அரசு மருத்துவக்கல்லூரி, ஜிப்மர் மருத்துவமனை நிபுணர்கள் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர். கூட்டத்தில் புதுவையில் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டிய முன்னெச்சரிக்கை மற்றும் தடுப்பு நடவடிக்கைகள் குறித்து ஆலோசனை நடத்தப்பட்டது.

அரசு மற்றும் தனியார் மருத்துவமனைகளில் காய்ச்சல் மற்றும் மூளைக்காய்ச்சல் அறிகுறிகள் தீவிரமாக கண்காணிக்கப்படுகிறது. வெளியூரில் இருந்து புதுவைக்கு வரும் பயணிகளுக்கு பஸ்நிலையம் மற்றும் ரெயில் நிலையங்களில் மருத்துவ பரிசோதனை செய்ய நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளது. புதுச்சேரி அரசு மற்றும் சுகாதாரத்துறை நோய் தடுப்பு துறை, கால்நடை நலத்துறை இணைந்து ‘நிபா’ வைரஸ் தடுப்புக்கு துரிதமாக அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் எடுத்து வருகிறது.

விலங்குகள் கடித்த பழங்களை உண்ணாமல் பொதுமக்கள் தவிர்க்க வேண்டும். பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகளை நன்கு சுத்தம் செய்து சமைத்து சாப்பிட வேண்டும். அசைவ உணவுகள் முக்கியமாக பன்றி இறைச்சியை சுத்தம் செய்து சமைத்து உண்ண வேண்டும். கைகளை நன்கு கழுவினால் நோய்கள் பரவாமல் தடுக்கலாம். முக்கியமாக இறைச்சியை கையாளும் போது கவனம் செலுத்துதல் வேண்டும். சுத்தம் மற்றும் சுகாதாரம் நோய் பரவுவதை தடுக்கும்.

இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வங்காளதேசத்தில் கோர விபத்து: பாலம் உடைந்து கால்வாய்க்குள் விழுந்த ரெயில் - பலி எண்ணிக்கை 7 ஆக உயர்வு
வங்காளதேசத்தில் பாலம் உடைந்து கால்வாய்க்குள் ரெயில் விழுந்ததில் பலி எண்ணிக்கை தற்போது 7 ஆக உயர்ந்துள்ளது.
2. பெருந்துறை பகுதியில் வாகன சோதனை: போக்குவரத்து விதிகளை மீறிய கிரேன்– கார் பறிமுதல்; 50 பேரின் ஓட்டுனர் உரிமத்தை ரத்து செய்து அதிகாரி நடவடிக்கை
பெருந்துறை பகுதியில் நடந்த வாகன சோதனையில் போக்குவரத்து விதிகளை மீறிய கிரேன் மற்றும் கார் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது. மேலும் 50 பேரின் ஓட்டுனர் உரிமத்தை ரத்து செய்து வட்டார போக்குவரத்து அதிகாரி நடவடிக்கை எடுத்து உள்ளார்.
3. திருச்சி கோட்டத்தில் இன்றும், 27-ந்தேதியும் ரெயில் சேவையில் மாற்றம்
திருச்சி கோட்டத்தில் ரெயில் சேவையில் இன்றும் (செவ்வாய்க்கிழமை), 27-ந் தேதியும் (வியாழக்கிழமை) மாற்றம் செய்யப்பட்டுள்ளது.
4. ரூ.168 கோடியில் அமைக்கப்பட்டுள்ள புதிய துணை மின் நிலைய சோதனை ஓட்டம் அமைச்சர்கள் தொடங்கி வைத்தனர்
உத்தனப்பள்ளியில் ரூ.168.07 கோடியில் புதிதாக அமைக்கப்பட்டுள்ள துணை மின் நிலையத்தின் சோதனை ஓட்டத்தை அமைச்சர்கள் தங்கமணி, அன்பழகன் ஆகியோர் தொடங்கி வைத்தனர்.
5. பரமக்குடியில் பரபரப்பு: ராமேசுவரம் எக்ஸ்பிரஸ் ரெயிலில் திடீர் புகை
ராமேசுவரம்– புவனேசுவரம் வாராந்திர எக்ஸ்பிரஸ் ரெயிலில் திடீர் புகையால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.