உங்கள் முகவரி

வாஸ்து குறிப்பிடும் தெருக்குத்து மற்றும் தெருப்பார்வை + "||" + Vastu refers to the street and street view

வாஸ்து குறிப்பிடும் தெருக்குத்து மற்றும் தெருப்பார்வை

வாஸ்து குறிப்பிடும் தெருக்குத்து மற்றும் தெருப்பார்வை
வீடு, மனை அல்லது அடுக்குமாடி ஆகியவை இரண்டு அல்லது மூன்று தெருக்கள் இணையும் பகுதியில் அமைந்திருக்கும் பட்சத்தில் அவற்றிற்கு தெருப்பார்வை அல்லது தெருக்குத்து ஏற்படலாம் என்று வாஸ்து சாஸ்திர வல்லுனர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
வாஸ்து சாஸ்திர ரீதியாக தெருப்பார்வை என்பது நன்மைகளை அளிப்பதாகவும், தெருக்குத்து என்பது பாதிப்புகளை தருவதாகவும் சொல்லப்படுகிறது.

பூமியில் ஏற்படும் சலனங்கள்

பூமி சூரியனை நீள்வட்ட பாதையில் சுற்றி வருவதுடன், குறிப்பிட்ட அளவு வடகிழக்காக அமைந்த சாய்மான நிலையில் தன்னையே சுற்றிக்கொள்கிறது. அதன் காரணமாக பூமியின் மேற்பரப்பில் அமைந்துள்ள கட்டிடங்களில், அதனதன் அமைவிடங்களுக்கேற்ப வடகிழக்கை மையமாக கொண்ட சக்தி அலைகளின் தாக்கங்களால் சலனங்கள் ஏற்படுகின்றன. அதன் அடிப்படையில் உண்டாகும் விளைவுகளை நன்மை தரும் உச்சம் என்றும், பாதிப்புகளை அளிக்கும் நீச்சம் என்றும் வாஸ்து நிபுணர்கள் இரு பிரிவாக வகைப்படுத்தி உள்ளனர்.

திசைகளின் பெயர்கள்

பொதுவாக, வீடு அல்லது மனையை ஒட்டியபடி சாலை, தெரு அல்லது பெரிய அளவுள்ள வீதி அமைந்திருந்து அது சம்பந்தப்பட்ட இடம் அல்லது வீட்டுக்கு நேர் எதிராக இருப்பது தெருக்குத்து அல்லது தெருப்பார்வை என்று அதன் அமைப்புக்கேற்ப சொல்லப்படும். அவை, வடக்கு ஈசானியம், கிழக்கு ஈசானியம், கிழக்கு அக்னி, தெற்கு அக்னி, தெற்கு நைருதி, மேற்கு நைருதி, மேற்கு வாயவியம், வடக்கு வாயவியம் என அதற்குரிய திசைகளின் பெயரால் குறிப்பிடப்படுகிறது.

உச்சம்-நீச்சம் பகுதிகள்

அதாவது, மனையின் நான்கு திசைகளில் கிழக்கு அல்லது வடக்கு சார்ந்த உச்ச பகுதிகளில் ஏற்படுவது தெருப்பார்வை என்றும், மேற்கு அல்லது தெற்கு ஆகிய நீச்ச பகுதிகளை சார்ந்து ஏற்படுவது தெருக்குத்து என்றும் சொல்லப்படுவது வழக்கம். அவை பற்றிய தகவல்களை கீழே காணலாம்.

நன்மை தரும் நான்கு பகுதிகள்

கிழக்கு ஈசானியம் (கிழக்கு திசையின் வடக்கு முனை) மற்றும் வடக்கு ஈசானியம் (வடக்கு திசையின் கிழக்கு முனை) ஆகிய பகுதிகளில் ஏற்படும் தெருப்பார்வை நன்மைகளை ஏற்படுத்தும்.

தெற்கு அக்னி (தெற்கு திசையின் கிழக்கு முனை) மற்றும் மேற்கு வாயவியம் (மேற்கு திசையின் வடக்கு முனை) ஆகிய பகுதிகளும் தெருப்பார்வை என்ற நிலையில் நன்மைகளை அளிக்கிறது.

பாதிப்பு தரும் நான்கு பகுதிகள்

மேற்கு நைருதி (மேற்கு திசையின் தெற்கு முனை) மற்றும் தெற்கு நைருதி (தெற்கு திசையின் மேற்கு முனை) ஆகிய பகுதிகளில் உண்டாகும் தெருக்குத்து பாதிப்புகளை ஏற்படுத்தும் என்று வாஸ்து வல்லுனர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.

அதேபோல, கிழக்கு அக்னி (கிழக்கு திசையின் தெற்கு முனை) மற்றும் வடக்கு வாயவியம் (வடக்கு திசையின் மேற்கு முனை) ஆகிய பகுதிகளும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் என்றும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

கச்சிதமான கணக்கீடு

மேற்கண்ட நிலைகளில் நன்மைகள் அல்லது பாதிப்புகள் ஆகிய பலன்களை தீர்மானம் செய்ய வீடு அல்லது மனையின் எந்த ஒரு குறிப்பிட்ட திசைக்கு தெருப்பார்வை அல்லது தெருக்குத்து உள்ளது என்று கச்சிதமாக கணக்கிட வேண்டும். இந்த விஷயத்தில் உச்சம் மற்றும் நீச்சம் ஆகியவற்றின் அளவீடுகளின்படி, எட்டு திசைகளின் தன்மைகளையும் கணக்கில் கொண்டு வாஸ்து நிபுணர்கள் நன்மை அல்லது பாதிப்பை தீர்மானம் செய் கிறார்கள். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தலைவாசல் அருகே ஆசிரியர் வீட்டு கதவை உடைத்து 15 பவுன் நகை, ரூ.30 ஆயிரம் திருட்டு
தலைவாசல் அருகே ஆசிரியர் வீட்டு கதவை உடைத்து 15 பவுன் நகை, ரூ.30 ஆயிரத்தை மர்ம ஆசாமிகள் திருடி சென்று விட்டனர். அவர்களை போலீசார் வலைவீசி தேடி வருகிறார்கள்.
2. வெளிநாடு வாழ் இந்தியர்கள் விரும்பும் குடியிருப்பு திட்டங்கள்
ரியல் எஸ்டேட் துறையில் சென்ற ஆண்டில் நிறைவேற்றப்பட்ட ஒழுங்குமுறை சட்டம் மூலம், கட்டுமானத் திட்டங்களின் உள்ள வெளிப்படை தன்மைகளால் வெளிநாடு வாழ் இந்தியர்கள் பலரும் பெரு நகரங்களில் அமைந்துள்ள ஆடம்பர குடியிருப்புகளை வாங்க விரும்புவதாக ரியல் எஸ்டேட் நிபுணர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
3. வீடுகள் கட்டமைப்பில் தோராயமான மொத்த செலவு
வீடுகள் மற்றும் அடுக்குமாடி கட்டுமான பணிகளில், அதன் மொத்த பரப்புக்கேற்ப எவ்வளவு பட்ஜெட் ஆகலாம் என்பது பற்றி முதலில் கணக்கிடப்படுவது வழக்கம்.
4. கட்டுமான ஒப்பந்த விபரங்கள்
கட்டுமான பணிகளை தொடங்குவதற்கு முன்னால், கட்டுனர் அல்லது கட்டிட காண்ட்ராக்டருடன் அதற்கான ஒப்பந்தம் செய்து கொள்வது முக்கியம்.
5. வாஸ்து மூலை : வீட்டின் காம்பவுண்டு சுவர்
* வீட்டின் பொது காம்பவுண்டு சுவர் வடக்கு மற்றும் கிழக்கு ஆகிய பகுதிகளில் இருப்பது நல்ல பலன்களை அளிக்காது.