மற்றவை

சர்வதேச தேயிலை தினம் + "||" + international tea day

சர்வதேச தேயிலை தினம்

சர்வதேச தேயிலை தினம்
தேயிலை உற்பத்தியாளர்களின் உழைப்பை நினைவுகூரும் விதமாக, ஆண்டுதோறும் டிசம்பர் மாதம் 15-ந் தேதி ‘சர்வதேச தேயிலை தினம்’ கொண்டாடப்படுகிறது.
காலையில் கண்விழிக்கும்போதே, படுக்கைக்கு அருகில் சூடான தேநீர் கோப்பையை தேடுபவர்கள் நம்மில் பலர் உள்ளனர். நறுமணமிக்க தேநீர், அந்த நாளை புத்துணர்வோடு தொடங்குவதற்கு உதவும். வெயில், மழை, குளிர் என எந்த கால நிலைக்கும் ஏற்ற பானம் தேநீர். மெல்லிய மழைச் சாரலின்போது, ஜன்னல் ஓரம் அமர்ந்தபடியே தேநீரை ருசிப்பது பலருக்கும் பிடிக்கும்.

தேயிலை வாரியம் மேற்கொண்ட ஆய்வின்படி, இந்தியாவில் உற்பத்தியாகும் 80 சதவீத தேயிலை, இந்திய மக்களின் தேவைக்காகவே பயன்படுத்தப்படுகிறது. உலக அளவில், தண்ணீருக்கு அடுத்தபடியாக அதிகமாக அருந்தப்படுவது தேநீர். இந்தியா மற்றும் சீனாவில் மட்டும் உற்பத்தி செய்யப்பட்ட தேயிலை, தற்போது உலக அளவில் 50-க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளில் பயிரிடப்பட்டு வருகிறது. பொருளாதாரம், சமூகம் போன்ற எந்த பாகுபாடும் இல்லாமல், அனைவராலும் விரும்பப்படும் சமத்துவ பானமாக தேநீர் விளங்குகிறது.

தேயிலை உற்பத்தியாளர்களின் உழைப்பை நினைவுகூரும் விதமாக, ஆண்டுதோறும் டிசம்பர் மாதம் 15-ந் தேதி ‘சர்வதேச தேயிலை தினம்’ கொண்டாடப்படுகிறது. உடல் எடைக் குறைப்பில் பெரும் பங்கு வகிக்கும் தேயிலையைக் கொண்டு, உலக அளவில் 1000-க்கும் மேற்பட்ட தேநீர் வகைகள் பயன்பாட்டில் உள்ளன. 

தேயிலையில் உள்ள ஆன்டிஆக்சிடென்டுகள், புற்றுநோய் வராமல் தடுக்கும் தன்மை கொண்டவை என பல்வேறு ஆய்வு முடிவுகள் தெரிவிக்கின்றன. புத்துணர்வு தரும் பானமாக மட்டுமில்லாமல், மக்களின் அன்றாட வாழ்க்கை முறையின் அவசியத் தேவைகளில் ஒன்றாகவும் தேநீர் திகழ்கிறது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தேசிய பெண் குழந்தைகள் தினம்
சமூகத்தில் பெண் குழந்தைகளுக்கு சம உரிமை, சம வாய்ப்பு அளிப்பதை உறுதி செய்யும் பொருட்டு, 2008-ம் ஆண்டு ஜனவரி மாதம் 24-ந் தேதி முதல் ‘தேசிய பெண் குழந்தைகள் தினம்’ கொண்டாடப்படுகிறது
2. சக்கர நாற்காலியில் அமர்ந்து சாதிக்கத் தூண்டும் டெல்பின்
என்னுடைய கவலைகளைக் காது கொடுத்து கேட்கவும் யாருமில்லை. அந்த நொடியில்தான், நாம் ஏன் இன்னொருவருக்கான காதுகளாக இருக்கக் கூடாது? எனத் தோன்றியது. உடனடியாக அதற்கான அமைப்பைத் தொடங்கினேன்.
3. வீட்டு உபயோகப் பொருட்கள் பராமரிப்பு
வீட்டில் யு.பி.எஸ். பயன்படுத்துபவர்கள் இன்வர்ட்டரை சார்ஜ் செய்யும்பொழுது, அதன் அனுமதிக்கப்பட்ட வேகத்தைவிட கூடுதல் வேகத்துடன் சார்ஜ் செய்யக் கூடாது.
4. சருமத்தை கண்ணாடி போல மாற்றும் ‘அரிசி பேஷியல்’
இந்த பேஷியல் சருமத்தில் எஞ்சி இருக்கும் அழுக்குகள் மற்றும் இறந்த செல்களை முற்றிலும் நீக்கும். முகம் பொலிவும் பெறும்.
5. அரசுப்பள்ளி ஆசிரியர்களுக்கு முன்மாதிரியான உமா
சிறந்த ஆசிரியர் என்பதை விட, மாணவர்கள் ஏற்றுக்கொள்ளும்படியான ஆசிரியராக மாறியிருக்கிறேன். காலம் மாறிக்கொண்டே இருக்கிறது. நிறைய கற்றுக்கொள்ள வேண்டியிருக்கிறது.