உணவு

இமயம் முதல் குமரி வரை பிரபலமான ‘ஜிலேபி’ + "||" + jilebi: delicious sweet..!

இமயம் முதல் குமரி வரை பிரபலமான ‘ஜிலேபி’

இமயம் முதல் குமரி வரை பிரபலமான ‘ஜிலேபி’
மற்ற மாநிலங்களில் ஜிலேபியை முஷபாக், ஜிலிபி, ஜிலாபி உட்பட பல பெயர்களில் அழைக்கிறார்கள். மைதா, தயிர், சர்க்கரைப் பாகுதான் இதற்கு அடிப்படையாக தேவைப்படும் பொருட்கள். ஒவ்வொரு மாநிலத்திலும் சில மாறுதல்களுடன் சுவை கூட்டப்பட்டு தயாரிக்கப்படுகிறது ஜிலேபி.
துருக்கி நாட்டில் இருந்து முகலாய மன்னர்களால் இந்தியாவிற்கு அறிமுகமான இனிப்பு வகை ‘ஜிலேபி’. ஆங்கிலேயர் காலத்தில், அனைத்து விசேஷங்களிலும் ஜிலேபி முக்கிய இனிப்பாக இருந்தது.
இந்தியாவின் சுதந்திர நாளை அறிவித்தபோது, ஜிலேபியை அனைவருக்கும் பகிர்ந்து மகிழ்ச்சியை வெளிப்படுத்தினார்கள்.

இந்தியாவின் சிறு கடைவீதிகளில் கூட ஜிலேபி தயாரிப்பதை காண முடியும். மற்ற இனிப்புகளில் இருந்து இதன் சுவை தனிப்பட்டு இருந்ததால் ‘ஜிலேபி’ அனைவருக்கும் அபிமான இனிப்பாக மாறியது.
ஜிலேபியை தயார் செய்தவுடன் சூடாக அப்படியே சாப்பிடலாம். பால், உலர் பழங்கள் கொண்டு தயாரிக்கப்படும் கலவையில் மூழ்கச் செய்து குளிர்ச்சியாகவும் சாப்பிடலாம். மேற்கு வங்க மாநிலத்தில்தான் இந்த வகை இனிப்பு அதிகமாக தயாரிக்கப்படுகிறது.

மற்ற மாநிலங்களில் ஜிலேபியை முஷபாக், ஜிலிபி, ஜிலாபி உட்பட பல பெயர்களில் அழைக்கிறார்கள். மைதா, தயிர், சர்க்கரைப் பாகுதான் இதற்கு அடிப்படையாக தேவைப்படும் பொருட்கள். ஒவ்வொரு மாநிலத்திலும் சில மாறுதல்களுடன் சுவை கூட்டப்பட்டு தயாரிக்கப்படுகிறது ஜிலேபி.

ஜிலேபியைப்போல, பல இனிப்புகள் ஒவ்வொரு மாநிலத்திலும் பிரபலமாக இருக்கின்றன. அவற்றைப் பற்றிப் பார்ப்போம்:

தெலுங்கானா மாநிலத்தில் கடலைப்பருப்பு, வெல்லம் சேர்த்த பூரணத்தில், உளுந்து மற்றும் அரிசியைக் கலந்து அரைத்த மேல் மாவுடன் தயாரிக்கப்படும் ‘பூரணம் பூரேலு’ எனும் இனிப்பு பிரபலமானது. சிக்கிம்மில், அரிசி மாவு, சர்க்கரை, வெண்ணெய் கலந்து தயாரிக்கப்படும் ‘சியேல் ரொட்டி’ புகழ் பெற்றது.

மகாராஷ்டிர மாநிலத்தில் ‘மோதகம்’, பீகாரில் கோதுமை மாவுடன், சர்க்கரைப் பாகு, உலர்பழங்கள் கலந்து தயாரிக்கப்படும் பிஸ்கட் போன்ற ‘தேக்குஞ்’ பிரபலமானது.

நாகலாந்தில் ‘கோட் பீதா’வும், ஆந்திராவில், ஆப்ரிகாட் பழம் கொண்டு தயாரிக்கப்படும் ‘குபானி கமீதா’வும், ராஜஸ்தானில் ‘மலாய் கீவரும்’, மணிப்பூரில் ‘மதுர்ஜன் துங்பா’வும், உத்திரகாண்டில் ‘சிங்கோதி’யும், தமிழகத்தில் ‘பால் போளி’யும், ஹரியானாவில் ‘சூர்மா’வும், கர்நாடகாவில் ‘மைசூர்பாக்’கும், மேகாலயாவில் ‘புக்லையினும்’, ஜார்க்கண்டில் ‘மால்புவா’வும், குஜராத்தில் ‘பாசந்தி’யும், உத்திரப்பிரதேசத்தில் ‘பாதுஷா’வும், ஜம்முகாஷ்மீரில் ‘சுஷ்ப்தா’வும், டெல்லியில் ‘குல்பி’யும், மேற்கு வங்கத்தில் ‘மிஷ்டி டோயும்’ பிரபலமான இனிப்புகளாகும்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மலைவாழ் மக்களிடையே மாற்றம் ஏற்படுத்திய மகாலட்சுமி
கொரோனா காலத்தில் பள்ளி மாணவர்களுக்கு இணைய வழியாக வகுப்புகள் நடந்தன. ஆனால், ஸ்மார்ட்போன் வாங்கும் வசதி இல்லாத காரணத்தால் பழங்குடி மாணவர்களின் கல்வியில் தேக்கம் ஏற்பட்டது. அவர்களுக்கு மீண்டும் கல்வியின் மீது கசப்பு வந்துவிடக் கூடாது என எண்ணினேன். எனவே, மீண்டும் மாணவர்களைத் தேடி அவர்களின் வீடுகளுக்கே சென்று பாடங்களை எடுக்கத் தொடங்கினேன்.
2. அழகுக்கு அழகு சேர்க்கும் ‘லைட்-வெயிட்’ மேக்கப்!
முகத்துக்கு அழகு சேர்ப்பவை கண்கள். அவற்றை அழகுபடுத்துவதன் மூலம் மேக்கப் முழுமை பெறும். ஐ ஷேடோ, ஐ லைனர், மஸ்காரா போன்ற அழகு சாதனப் பொருட்களை பயன்படுத்தி கண்களின் அழகை அதிகரிக்கலாம்.
3. பேஷன் உலகில் கலக்கும் சந்தியா
சிறு வயதில் என் பள்ளி சார்பாக நடைபெற்ற ஆடை அலங்கார அணிவகுப்பு போட்டிக்காக தேர்ந்து எடுக்கப்பட்டேன். அதில் இருந்தே எனக்கு அழகாக ஆடை அணிவது மிகவும் பிடிக்கும். அதுவே நான் ஆடை வடிவமைப்பாளர் துறையை தேர்வு செய்ததற்கு எனக்கு தூண்டுதலாக இருந்தது.
4. உலக நீரிழிவு நோய் தினம்
நீரிழிவு நோயால் அதிகரித்து வரும் உடல் நல பிரச்சினைகள் குறித்த விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதற்கு உலக நீரிழிவு நோய் கூட்டமைப்பும், உலக சுகாதார நிறுவனமும் இணைந்து ‘உலக நீரிழிவு நோய் தின’த்தை அறிவித்தது. 1991-ம் ஆண்டு முதல், ஒவ்வொரு ஆண்டும் நவம்பர் மாதம் 14-ந் தேதி இத்தினம் கடைப்பிடிக்கப்படுகிறது.
5. அடம்பிடிக்கும் குழந்தைகளை அசத்தும் ‘உணவு ஓவியம்’
உணவு ஓவியங்கள் வடிவமைப்பதற்கு பொறுமையும், ஆர்வமும் தேவை. ஒரு ஓவியத்தை வடிவமைப்பதற்கு ஒன்று முதல் ஒன்றரை மணி நேரம் ஆகலாம். எனக்கு இது சிரமமாகத் தெரியவில்லை, சந்தோஷமாக இந்த நேரத்தைச் செலவிடுகிறேன்