ஆரோக்கியம் அழகு

உடல் எடைக் குறைப்பில் நாம் கவனிக்கத் தவறுபவை.. + "||" + diet plan and don't do things

உடல் எடைக் குறைப்பில் நாம் கவனிக்கத் தவறுபவை..

உடல் எடைக் குறைப்பில் நாம் கவனிக்கத் தவறுபவை..
உடல் எடையை சீராக வைப்பதற்கு, உடல் அமைப்பை மேம்படுத்துவதற்கு, உடலில் உள்ள கொழுப்பைக் கரைப்பதற்கு, உடலை வலுவாக்குவதற்கு என விதவிதமான வழிமுறைகளில் உடற்பயிற்சிகள் உள்ளன.
டல் எடைக் குறைப்பு என்றவுடன் அனைவருக்கும் முதலில் நினைவுக்கு வருவது உடற்பயிற்சியும், உணவுக் கட்டுப்பாடும் தான். இவற்றைத் தொடர்ந்து கடைப்பிடித்தும் சிறந்த பலனைப் பெறாதபோது, சோர்ந்துபோய் முயற்சியைக் கைவிடுகிறோம். எடைக் குறைப்புக்கான பயணத்தில் நாம் கவனிக்கத் தவறும் சில விஷயங்கள் உள்ளன. அவற்றைக் கண்டறிந்து முறையாக செயல்படும்போது வெற்றி எளிதில் சாத்தியமாகும். அதைப்பற்றி இங்கே தெரிந்துகொள்வோம்.

உடல்வாகு 
ஒவ்வொருவரும் தனித்துவம் வாய்ந்தவர்கள். மெலிந்த உடல்வாகு, கட்டுக்கோப்பான உடல்வாகு, குண்டான உடல்வாகு என மூன்று வகையான உடல்வாகு இருக்கிறது. இதில் நீங்கள் எந்த வகையைச் சேர்ந்தவர் என்பதை தெரிந்துகொண்டு அதற்கு ஏற்றார்போல் எடைக் குறைப்பு முயற்சியில் ஈடுபட்டால் நல்ல பலன் கிடைக்கும்.   


காரணம்

உடல்நலப் பிரச்சினைகள், வாழ்வியல் மாற்றங்கள், ஹார்மோன் குறைபாடுகள், மரபணு, உணவு முறை, குறைந்த உடல் உழைப்பு மற்றும் மனநலப் பிரச்சினை போன்ற பல காரணங்களால் உடல் எடையில் மாற்றங்கள் ஏற்படும். சிலருக்கு உடல் எடை குறையும், சிலருக்கு அதிகரிக்கும். தகுந்த காரணத்தை தெரிந்துகொண்டு செயல்பட வேண்டும்.

ஊட்டச்சத்து
அனைத்து சிகிச்சை முறையிலும் எல்லா சத்துக்களும் நிறைந்த சரிவிகித உணவையே பெரும்பாலும் பரிந்துரைப்பார்கள். உடல் எடையைக் குறைக்கும் முயற்சியில் இருப்பவர்கள், தங்களுக்கு எவ்வித ஊட்டச்சத்து நிறைந்த உணவுகள் தேவை என்பதை தெரிந்துகொள்ள வேண்டும். அதற்கு தகுந்ததுபோல உணவு அட்டவணையை வடிவமைத்து பின்பற்றுவது சிறந்தது.

உடலமைப்புக்கு ஏற்ற உடற்பயிற்சி
உடல் எடையை சீராக வைப்பதற்கு, உடல் அமைப்பை மேம்படுத்துவதற்கு, உடலில் உள்ள கொழுப்பைக் கரைப்பதற்கு, உடலை வலுவாக்கு
வதற்கு என விதவிதமான வழிமுறைகளில் உடற்பயிற்சிகள் உள்ளன. இதில் உங்கள் உடலமைப்புக்கு ஏற்றபடி பயிற்சிகள் செய்யவேண்டும். உதாரணமாக, மிதமான உடலமைப்புடன் வயிறு மற்றும் இடுப்புப் பகுதியில் கொழுப்பு அதிகம் இருப்பவர்கள் அப்டமன் கோர் பயிற்சிகளை செய்யலாம்.

வயது மற்றும் உடலுக்கேற்ற உறக்கம்
சிலருக்கு தூங்கும் நேரத்தில் ஏற்படும் மாற்றத்தால் உடல் எடை அதிகரிக்கும் வாய்ப்பு உள்ளது. தினசரி 8 மணி நேரம் உறக்கம் அவசியம் என்பதைத் தாண்டி, வயதுக்கு ஏற்றவாறு சீரான, நிம்மதியான தூக்கமும் முக்கியமானது. தூக்கமின்மை மற்றும் நேரம் தவறிய தூக்கத்தால் ஏற்படும் ஹார்மோன் மாற்றங்களால் உடலில் கொழுப்பு சேர்வது, உடல் எடை அதிகரிப்பது மற்றும் குறைவது போன்றவை ஏற்படலாம்.

மன நலம்  
மன அழுத்தம், மன உளைச்சல் மற்றும் அதீத சிந்தனை போன்றவற்றாலும் உடல் ஆரோக்கியத்தில் பிரச்சினைகள் வரும். மன நிம்மதி, நடுநிலையான மன நிலை, தெளிவான சிந்தனை போன்றவை உடல் எடையைக் கட்டுப்பாட்டில் வைப்பதற்கு உதவும். மன நலம் சீராக இருப்பதற்கு தியானம், யோகா, மூச்சுப் பயற்சி அல்லது உங்களுக்கு மிகவும் பிடித்த செயல்களைச் செய்வது போன்றவை கைக்கொடுக்கும். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மலைவாழ் மக்களிடையே மாற்றம் ஏற்படுத்திய மகாலட்சுமி
கொரோனா காலத்தில் பள்ளி மாணவர்களுக்கு இணைய வழியாக வகுப்புகள் நடந்தன. ஆனால், ஸ்மார்ட்போன் வாங்கும் வசதி இல்லாத காரணத்தால் பழங்குடி மாணவர்களின் கல்வியில் தேக்கம் ஏற்பட்டது. அவர்களுக்கு மீண்டும் கல்வியின் மீது கசப்பு வந்துவிடக் கூடாது என எண்ணினேன். எனவே, மீண்டும் மாணவர்களைத் தேடி அவர்களின் வீடுகளுக்கே சென்று பாடங்களை எடுக்கத் தொடங்கினேன்.
2. அழகுக்கு அழகு சேர்க்கும் ‘லைட்-வெயிட்’ மேக்கப்!
முகத்துக்கு அழகு சேர்ப்பவை கண்கள். அவற்றை அழகுபடுத்துவதன் மூலம் மேக்கப் முழுமை பெறும். ஐ ஷேடோ, ஐ லைனர், மஸ்காரா போன்ற அழகு சாதனப் பொருட்களை பயன்படுத்தி கண்களின் அழகை அதிகரிக்கலாம்.
3. பேஷன் உலகில் கலக்கும் சந்தியா
சிறு வயதில் என் பள்ளி சார்பாக நடைபெற்ற ஆடை அலங்கார அணிவகுப்பு போட்டிக்காக தேர்ந்து எடுக்கப்பட்டேன். அதில் இருந்தே எனக்கு அழகாக ஆடை அணிவது மிகவும் பிடிக்கும். அதுவே நான் ஆடை வடிவமைப்பாளர் துறையை தேர்வு செய்ததற்கு எனக்கு தூண்டுதலாக இருந்தது.
4. பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறை ஒழிப்பு தினம்
பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறைகளில் 90 சதவிகிதம் நெருங்கிய உறவினர்கள், நண்பர்கள், உடன் இருப்பவர்கள், பணியிடம் மற்றும் பயிலும் இடங்களில் உள்ளவர்களால் ஏற்படுகிறது என கருத்துக் கணிப்புகள் தெரிவிக்கின்றன.
5. முத்தமிழ் வளர்க்கும் மணிமொழி
இயல், இசை, நாடகம் மூலமாக தமிழ்த்தொண்டு ஆற்றுவதே என் வாழ்நாள் லட்சியம். உயர்தனிச் செம்மொழியான தமிழ் மொழியின் அருமை இளைய தலைமுறைக்குத் தெரியவில்லை என்பது எனது ஆதங்கம். என் பேச்சு, கவிதை, பாடல் போன்றவற்றின் மூலம் தமிழை அவர்களிடம் கொண்டு சேர்க்க விரும்புகிறேன்.